1. Tí ìsàlẹ̀ odò náà bá tẹ́jú tí omi náà sì ń ṣàn lọra, ìjìnlẹ̀ iṣẹ́ omi náà yẹ kí ó wà ní ìsàlẹ̀ àárín ìlà kẹ̀kẹ́ tí ń fa ọkọ̀ náà.
Tí ipò odò náà kò bá dára, tí omi sì ń ṣàn kíákíá, ó ṣe pàtàkì láti ṣọ́ra kí omi tàbí iyanrìn àti òkúta jẹ́ kí ó wọ inú ètò ìtìlẹ́yìn tó ń yípo, àwọn gear kéékèèké tó ń yípo, àwọn orísun tó ń yípo àárín, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Tí omi tàbí iyanrìn bá wọ inú bearing ńlá tó ń yípo, gear kéékèèké tó ń yípo, òrùka gear ńlá, àti orísun tó ń yípo àárín, ó yẹ kí a yí epo tàbí bearing ńlá tó ń yípo padà lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, kí a sì dá iṣẹ́ náà dúró kí a sì tún un ṣe ní àkókò tó yẹ.
2. Nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ lórí ilẹ̀ rírọ̀, ilẹ̀ lè wó lulẹ̀ díẹ̀díẹ̀, nítorí náà ó ṣe pàtàkì láti kíyèsí ipò tí apá ìsàlẹ̀ ẹ̀rọ náà wà nígbà gbogbo.
3. Nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ lórí ilẹ̀ tí ó rọrùn, a gbọ́dọ̀ kíyèsí ju ìwọ̀n tí ẹ̀rọ náà ní lọ.
4. Tí a bá ti rì mọ́lẹ̀ sínú ẹrẹ̀, a lè lo ìbọn náà. Gbé ìbọn náà sókè pẹ̀lú ọ̀pá àti bààkì, lẹ́yìn náà gbé àwọn pákó igi tàbí igi sí orí rẹ̀ kí ẹ̀rọ náà lè jáde. Tí ó bá pọndandan, gbé pákó igi sí abẹ́ ṣọ́bọ́ọ̀lù ẹ̀yìn. Nígbà tí a bá ń lo ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ láti gbé ẹ̀rọ náà sókè, igun láàrín ìbọn náà àti ìbọn náà gbọ́dọ̀ jẹ́ ìwọ̀n 90-110, àti ìsàlẹ̀ pákó náà gbọ́dọ̀ máa kan ilẹ̀ ẹrẹ̀ náà nígbà gbogbo.
5. Nígbà tí a bá fi ẹrẹ̀ bo àwọn ọ̀nà méjèèjì, a gbọ́dọ̀ gbé àwọn pákó igi kalẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà tí a sọ lókè yìí, kí a sì so pákó náà mọ́lẹ̀ (eyín pákó náà gbọ́dọ̀ wà nínú ilẹ̀), lẹ́yìn náà a gbọ́dọ̀ fa bulọ́ọ̀mù náà sẹ́yìn, kí a sì gbé pákó ìdarí ìrìn náà sí ipò iwájú láti fa pákó náà jáde.
6. Tí ẹ̀rọ náà bá di mọ́ ẹrẹ̀ àti omi, tí agbára rẹ̀ kò sì lè yà á sọ́tọ̀, ó yẹ kí o so okùn irin tó lágbára mọ́ ẹ̀rọ náà dáadáa. Ó yẹ kí o gbé pákó onígi tó nípọn sí àárín okùn irin náà àti férémù ìrìn náà kí ó má ba okùn irin náà àti ẹ̀rọ náà jẹ́, lẹ́yìn náà, kí o lo ẹ̀rọ mìíràn láti fà á sókè. Àwọn ihò tó wà lórí férémù ìrìn náà ni a ń lò láti fa àwọn nǹkan tó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, a kò sì gbọdọ̀ lò wọ́n láti fa àwọn nǹkan tó wúwo, bí bẹ́ẹ̀ kọ́, àwọn ihò náà yóò fọ́, wọ́n yóò sì fa ewu.
7. Nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ nínú omi ẹlẹ́rẹ̀, tí a bá fi ìsopọ̀ mọ́ ẹ̀rọ iṣẹ́ náà sínú omi, ó yẹ kí a fi òróró ìpara kún un lẹ́yìn tí a bá parí iṣẹ́ kọ̀ọ̀kan. Fún iṣẹ́ wíwalẹ̀ tó wúwo tàbí tó jinlẹ̀, ó yẹ kí a máa fi òróró ìpara kún ẹ̀rọ iṣẹ́ náà nígbà gbogbo kí a tó ṣe iṣẹ́ kọ̀ọ̀kan. Lẹ́yìn fífi òróró kún un nígbà kọ̀ọ̀kan, a gbọ́dọ̀ máa lo bọ́m̀bù, igi, àti báàgì ní ìgbà púpọ̀, lẹ́yìn náà a tún fi òróró kún un títí tí òróró àtijọ́ yóò fi jáde.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-02-2025
